Labaran Kamfani

Matsalolin Jama'a Da Magani A Wurin Gina Wutar Lantarki Na Titin Titin

2022-10-26


Fenti mai alamar hanya fenti ne da aka yi amfani da shi a kan titin don yin alamar titin. Alamar aminci ce da "harshe" a cikin zirga-zirgar manyan motoci. To mene ne matsalolin gama gari wajen gina fenti na titin narke mai zafi? Menene mafita?

Matsaloli Na Farko: Dalilin kauri da dogayen diloli akan saman alamar: Fentin da ke fita yayin gini yana ƙunshe da barbashi masu tauri, kamar fenti kona ko dutse.

Magani: Bincika tacewa kuma cire duk abubuwa masu wuya. Lura: Guji zafi fiye da kima da tsaftace hanyar kafin a yi gini.

Matsaloli Biyu: saman layin alamar yana ɗauke da ƙananan ramuka. Dalili: iska tana faɗaɗa tsakanin hanyoyin haɗin gwiwa sannan ta wuce ta cikin rigar fenti, kuma danshin siminti ya ratsa ta saman fenti. Maganin farko yana ƙafe. Wucewa ta cikin rigar fenti, danshin da ke ƙarƙashin hanya yana faɗaɗa kuma ya ƙafe. Wannan matsala ta fi fitowa fili akan sabbin hanyoyi.

Magani: rage zafin fenti, bari hanyar siminti ta yi tauri na dogon lokaci, sannan zana alamar, bari na farko ya bushe gaba ɗaya, kuma bari danshi ya ƙafe gaba ɗaya don sa hanyar ta bushe. Lura: Idan zafin jiki ya yi ƙasa sosai yayin gini, fenti zai faɗi kuma ya rasa bayyanarsa. Kada a shafa nan da nan bayan ruwan sama. Ya kamata ku jira har sai saman hanya ya bushe gaba ɗaya kafin amfani.

Matsaloli guda uku: Dalilan tsaga akan saman alamar: Matsakaicin firam ɗin yana shiga cikin rigar fenti, kuma fentin yana da wuyar jurewa da sassaucin shimfidar kwalta mai laushi, kuma yana da sauƙin bayyana a gefen alamar.

Magani: Sauya fenti, bar kwalta ta daidaita, sannan a sanya alamar ginin. Lura: Yanayin zafi yana canzawa dare da rana a cikin hunturu na iya haifar da wannan matsala cikin sauƙi.

Matsaloli Hudu: Dalilin rashin kyaun tunani na dare: Matsala mai yawa yana shiga cikin rigar fenti, kuma fentin yana da wuyar jurewa da sassaucin shimfidar kwalta mai laushi, kuma yana iya bayyana a gefen alamar.

Magani: Sauya fenti, bar kwalta ta daidaita, sannan a sanya alamar ginin. Lura: Yanayin zafi yana canzawa dare da rana a cikin hunturu na iya haifar da wannan matsala cikin sauƙi.

Matsaloli biyar Dalili na baƙin ciki na alamar alama: dankon fenti ya yi kauri sosai, wanda ke sa kaurin fenti ya zama rashin daidaituwa yayin ginin.

Magani: Gasa murhu da farko, narkar da fenti a 200-220â, da kuma motsawa daidai. Lura: Dole ne mai amfani ya dace da dankon fenti.

X
We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept